Khác Phân biệt inox mạ và không mạ kiềm

Thảo luận trong 'Dịch vụ' bắt đầu bởi inoxhanoi, 8/9/17.

1. Tỉnh/Thành:

2. Tình trạng:

3. Giá bán:

0 VNĐ
  4. Điện thoại:

0937334333
  5. Địa chỉ:

Số 1, tổ 6, Phường Đồng Mai, Quận Hà Đông, Hà Nội (Bản đồ)
  6. Thông tin:

8/9/17, 50 Trả lời, 762 Đọc
  1. inoxhanoi

inoxhanoi Công ty cơ khí Đức Minh

Credit:
    $357,446,613.05
    Chất liệu inox đang ngày càng trở nên phổ biến, được nhiều người tiêu dùng ưa chuộng bởi hình thức sáng bóng của vật liệu, trông rất sạch sẽ.

Tuy nhiên, có không ít trường hợp lắp đặt sử dụng chưa được bao lâu thì không còn sáng bóng nữa, mà bị xỉn màu, hoen ố, hay thậm chí có vết gỉ và xuất hiện các lỗ nhỏ li ti như bị nổ. Trên thị trường hiện nay có nhiều loại inox giả. Chất liệu chính của các sản phẩm này có thể là thép hoặc tôn sắt, mạ ngoài bằng một lớp đồng, niken và crom mỏng.
    Có thể phân biệt inox "xịn" và inox mạ bằng độ sáng bóng của vật liệu. Inox mạ thường có độ bóng sáng loáng trong khi inox "xịn" có màu sáng nhờ nhợ.
    Ngoài ra, người tiêu dùng có thể thử bằng cách sử dụng nam châm. Tùy vào thành phần inox mà các sản phẩm inox "xịn" hoặc là không hút từ hoặc nếu có chỉ hút nam châm nhẹ, khi kéo ra lực ở tay sẽ rất nhẹ nhàng.
    Inox mạ sẽ có độ hút mạnh, thậm chí chỉ đưa đến gần đã nghe tiếng "tạch" vì nam châm bị hút vào kim loại. Khi lấy nam châm ra sẽ thấy lực hút ở tay rất mạnh.
    Những người có kỹ thuật cũng có thể sử dụng axit nóng khoảng 70 độ để kiểm tra chất lượng inox. Nếu là inox mạ crôm sẽ đen sì, trong khi inox tốt vẫn giữ nguyên màu sắc.
    Inox chất lượng tốt cũng hiếm!
    Inox cũng có nhiều loại, tùy thuộc vào hàm lượng các chất tạo thành. Về cơ bản thành phần inox thường có 18% crom, 8% niken, còn lại là sắt và các thành phần khác. Vì giá thành niken rất đắt nên trong một số trường hợp, người ta có thể thay niken bằng mangan, tuy nhiên sự thay thế này làm cho khả năng chịu ăn mòn của vật liệu rất thấp.
    http://inoxdinhha.com.vn/san-pham/ban-ghe-inox.html
    Một loại thép không gỉ khác có thành phần 12% crom cũng có tính chất sáng bóng nhưng không được gọi là inox vì có tính hút từ. Để phân biệt inox có chất lượng tốt hay không chỉ có cách duy nhất là sử dụng máy móc để phân tích thành phần, chứ không thể phụ thuộc vào các phép thử axit, thử độ hút từ như phân biệt vật liệu mạ inox.
    Trong ngành thiết kế trang trí nội thất vật liệu inox được ứng dụng nhiều như sử dụng làm bàn, ghế và một số đồ nội thất khác như dùng làm trụ cầu thang, lan can cầu thang...
    Các đồ gia dụng làm bằng inox kém chất lượng cũng nhanh bị xỉn màu, xám ố hoặc thậm chí bị nổ bề mặt. Tuy nhiên, có hay không nguy cơ thôi nhiễm kim loại nặng thì chưa thể khẳng định rõ ràng, còn cần những nghiên cứu chính xác.
    Đối với các vật liệu mạ inox, để tạo giá thành rẻ hơn nữa, nhà sản xuất có thể sử dụng các chất mạ kém chất lượng, pha tạp nhiều chất hoặc không mạ lớp đồng. Các chất mạ là kim loại nặng, nếu lẫn vào thức ăn, lâu ngày, có thể tạo nên sự tích tụ kim loại nặng trong cơ thể, gây hại cho sức khoẻ, thậm chí dẫn đến các bệnh nguy hiểm như gan, ung thư, ...
    Inox Đức Minh
  2. phuong78bdsa

phuong78bdsa Member

Credit:
    $24,404,301.70
    Ông Trung cũng cho biết thêm, bản thân ông cũng giật mình ở chỗ, qua việc vừa rồi "người ta" làm chỗ nhà công sản, có tới hai mươi mấy dự án, cho thấy thất thoát rất lớn. Chi tiết xem: chuyển nhà thành hưng

Ghi nhận ý kiến của ông Trung, Bí thư Thành ủy Trương Quang Nghĩa cũng bày tỏ bất ngờ chỗ này, là khi giao đất cho doanh nghiệp thì họ chỉ nộp tiền sử dụng đất. Ông Trương Quang Nghĩa nói ngay: “Khi làm thế này sẽ phát sinh một tiêu cực nữa, là các doanh nghiệp đứng sau lưng mấy ông chính quyền để nhận những đất kiểu như thế. Về mặt nguyên tắc, khi anh lập dự án, anh phải nộp tiền giải phóng mặt bằng, và nộp tiền sử dụng đất. Chứ như thế sẽ không có doanh nghiệp thật đâu mà toàn doanh nghiệp quan hệ thì chết”.

Với cách giao đất như thế, ông Nguyễn Nho Trung cũng chỉ ra ngay thực tế: “Vì thế mà lâu nay người ta không đầu tư vào sản xuất mà đầu tư vào đất đai. Và có thể nói những người giàu có lên từ đất đai là bắt đầu ở chỗ này”.

“Dự án về tay em, em múa một lúc là các anh ở sở phê duyệt điều chỉnh quy hoạch”

Nói tiếp câu chuyện thất thu ngân sách ở lĩnh vực bất động sản, Bí thư Thành ủy Đà Nẵng Trương Quang Nghĩa chỉ ra một điểm phải lưu ý ở câu chuyện đang nóng lên trong dư luận xã hội là thất thu thuế đất từ điều chỉnh quy hoạch. Ông Nghĩa nói: “Xã hội đang nóng lên câu chuyện bất động sản, tài sản công của chúng ta. Một dự án mà khi nộp tiền sử dụng đất thì quy hoạch 2 tầng, nhưng dự án về tay em, em múa một lúc là các anh ở sở phê duyệt điều chỉnh quy hoạch lên 20 tầng. Điều chỉnh như thế thì giá đất khác hẳn. Có tính đến phát sinh thất thu thuế đất chỗ này thì tiền về tay ai? Có phải cứ hết về tay em nọ rồi em kia, còn Nhà nước thì thất thu? Đây là câu chuyện của cả nước. Đừng để như vậy nữa!” http://chuyennhathanhhunghanoi.com

Cũng trong lĩnh vực bất động sản, Bí thư Thành ủy Đà Nẵng đề nghị xem lại chỗ tính thuế trước bạ lâu nay căn cứ vào giá trị công chứng để cho an toàn, dẫn tới thất thu; nên phải theo dõi giá cả thị trường, căn cứ vào đó mà tính thuế trước bạ.

Bí thư Thành ủy Đà Nẵng cũng đặc biệt lưu ý yếu tố con người. “Người đi thu thuế phải minh bạch, có đạo đức công vụ, chứ đang diễn ra phổ biến trong cả nước là tình trạng ăn chia giữa người nộp và người đi thu thuế. Đáng nộp 100, bảo nộp 50 thôi rồi ăn chia chênh lệch 50 còn lại, tư tưởng nộp càng ít càng tốt. Tôi nói ra điều này chắc các anh bên thuế cũng không bất ngờ. Rồi cả người giám sát thu thuế nữa. Anh đi giám sát mà đến người ta mời một bữa thịnh soạn, một cốc nước mát rồi về, thì có tin được không?” - ông Nghĩa nói.
  3. phuong78bdsa

phuong78bdsa Member

Credit:
    $24,404,301.70
    Xin chào các bạn chuẩn bị 23 tháng trạp này các nhà muốn chuyển nhà hay chuyển văn phòng nên đăng ký sớm để khỏi nhỡ công việc của gia đình và giá cả cũng hợp lý cho khách hàng đỡ phải co ép về vật chất nên chúng ta gọi ngay 02437733733 cho công ty chúng tôi công ty chúng tối phục vụ 24/7 liên tục cho khách hàng Giới thiệu dịch vụ chuyển nhà thành hưng

https://chuyennhathanhhunghanoi.com
  4. phuong78bdsa

phuong78bdsa Member

Credit:
    $24,404,301.70
    Xuất hiện tại Hội chợ triển lãm Bắc Ninh 2018, chiếc sập gỗ Cẩm Lai đang gây chú ý với nhiều du khách

https://chuyennhathanhhunghanoi.com/taxi-tai-thanh-hung/Taxi-tai-thanh-Hung-2.html Chiếc sập gỗ độc đáo này hiện đang được trưng bày tại Hội chợ triển lãm Bắc Ninh 2018, thu hút rất đông sự chú ý của du khách đến chiêm ngưỡng.

Anh Nguyễn Mạnh Cường (Thường Tín, Hà Nội), một người chuyên nhập khẩu gỗ quý từ Nam Phi về Việt Nam, cho biết: “Nhiều năm nhập gỗ Cẩm Lai qua đường biển về Việt Nam nhưng đối với anh đây là tấm phản gỗ đặc biệt quý bởi độ lớn của thân cây cũng như hoa văn đẹp hiếm có của nó".

Khi về đến Việt Nam, thân gỗ được người thợ đánh bóng và mài rũa kỳ công, riêng hình dáng vẫn được giữ nguyên như trong tự nhiên. "Khối gỗ này không dài như những tấm gỗ Cẩm Lai khác nhưng rất rộng và vân gỗ có hoa văn rất đẹp nên khi để dựng đứng nhìn đẹp như một bức bình phong", anh Cường chia sẻ.
    Anh Cường bên chiếc sập gụ Cẩm Lai, mà theo anh nó đẹp như bức bình phong khi đặt dựng đứng

Theo chủ nhân, chiếc sập nặng hơn 3 tấn, có chiều dài 3,36m, rộng 2,72m và dày hơn 20cm với hoa văn chun, vân rối mềm mại. Để vận chuyển chiếc sập này, anh Cường phải sử dụng xe tải 10 tấn và huy động rất nhiều nhân viên hỗ trợ.

Anh Cường cho biết, đây là lần đầu tiên một chiếc sập gỗ Cẩm Lai rộng như vậy xuất hiện ở Việt Nam. Chiếc sập gụ có giá bán hơn 4 tỷ đồng.

Chủ nhân của sập gỗ "siêu" hiếm này cho cho biết thêm, trong thực tế có khá nhiều sập gỗ tự nhiên lớn nhưng để tìm được một gốc gỗ có tuổi đời lâu năm, hoa văn đẹp lại không bị hỏng lỗi như thế này rất hiếm có. Một tấm phản gỗ có kích thước như thế này, cây phải có tuổi đời cả nghìn năm.

Anh Cường cho rằng, gỗ Cẩm Lai là dòng gỗ quý, nổi bật bởi đường vân đẹp và độ bền cao nên rất được ưa chuộng. Loại gỗ này thường được dùng để đóng đồ đạc cao cấp như bàn, ghế, giường tủ, đồ mỹ nghệ hay tiện khảm với mức giá dao động từ vài triệu cho đến vài trăm triệu, thậm chí lên tới cả tiền tỷ.

Gỗ càng có tuổi đời lâu năm, kích thước lớn, hoa văn đẹp càng được định giá cao. Hiện ở Việt Nam, những cây gỗ Cẩm Lai cổ thụ không còn nhiều mà chủ yếu phải nhập khẩu từ nước ngoài.
    Chiếc sập gỗ Cẩm Lai được cho là có tuổi đời nghìn năm được dựng trên một khung gỗ, nẹp sắt
    Chiếc sập gỗ này được đánh giá là "siêu" hiếm ở Việt Nam vì độ rộng lên đến 2,72m của nó
    Hoa văn bề mặt rất đẹp- vân chun, vân rối trải đều
    Tuy không nu nhưng vỏ bên ngoài rất đẹp
    Theo anh Cường, đã có khách hàng đặt mua sập gỗ đặc biệt nà
  5. phuong78bdsa

phuong78bdsa Member

Credit:
    $24,404,301.70
    chuyển nhà thành hưng Theo Forbes, tại Mỹ, trung bình mỗi ngày có thêm 1.700 người trở thành triệu phú. Còn theo tác giả sách nổi tiếng Tom Corley (Mỹ), 41% trong số 177 triệu phú tự thân ông khảo sát được sinh ra và lớn lên trong cảnh nghèo khó.

Yếu tố hàng đầu giúp họ làm được điều này là “thay đổi thói quen”. Corley cho rằng việc này rất khó, nếu bạn không biết phải bắt đầu như thế nào. Trên CNBC, ông đã liệt kê 6 lối tắt có thể giúp mọi người thay đổi.

1. Nhập các thói quen

Hãy coi các thói quen, hoặc lối suy nghĩ hiện tại của bạn như một con tàu vậy. Nếu bạn bổ sung thêm một hành khách nữa, tức là 1 thói quen mới, con tàu vẫn sẽ đi theo hướng đó thôi. Vì bạn không tác động đến quyền điều khiển của nó. Khi thói quen cũ không coi thói quen mới là một nguy cơ, nó sẽ không đấu tranh chống lại sự hình thành của cái mới.

Giả sử bạn có thói quen là uống cà phê mỗi ngày. Giờ bạn muốn có thói quen mới là uống một cốc nước lọc mỗi ngày. Giải pháp là nhập chúng vào làm một. Hãy đặt cốc cà phê cạnh chai nước, ở bất kỳ đâu bạn muốn. Khi bạn muốn uống cà phê, bạn sẽ phải đi tìm cốc đúng không? Khi đó, bạn sẽ nhìn thấy chai nước, và nó sẽ nhắc bạn uống nước. Sau vài ngày, bạn sẽ có thói quen mới thôi.

2. Biết chọn bạn mà chơi http://chuyennhathanhhunghanoi.com

6 lối tắt để giàu có từ tay trắng
    Thói quen cũ có thể xuất hiện lại nếu bạn giao thiệp với những người mang thói quen đó. Còn nếu muốn thoát khỏi nó, hãy hạn chế tiếp xúc với những người như vậy.

Thay vào đó, hãy dành nhiều thời gian cho những người sở hữu thói quen mới mà bạn muốn học theo. Ví dụ, bạn muốn đọc sách, hãy tham gia một nhóm đọc sách thường xuyên gặp gỡ và trao đổi. Hay nếu muốn chạy, hãy chơi cùng những người thích chạy để cùng tập luyện với họ.

Một khi mở rộng tầm mắt, bạn sẽ thấy xung quanh có rất nhiều người có thói quen mình muốn. Bạn chỉ nhận ra điều này khi quyết tâm thay đổi mà thôi.

3. Thay đổi môi trường

Việc này sẽ giúp bạn từ bỏ thói quen cũ và hình thành thói quen mới rất nhanh. Khi môi trường thay đổi, bạn sẽ buộc phải nghĩ theo hướng mới mỗi ngày. Cách dùng dao, thìa, dĩa có thể sẽ khác. Đường đi làm sẽ khác và trách nhiệm tại công ty mới cũng khác. Cuối cùng, bộ não sẽ buộc bạn phát triển các thói quen mới, trong môi trường mới, để nó hoạt động nhàn hơn.

4. Bắt đầu từ cái nhỏ

Bạn sẽ dễ thay đổi hơn nếu bắt đầu với những điều nhỏ. Dần dần, chúng sẽ giúp bạn hình thành thói quen mới mà không mất quá nhiều công sức. Ví dụ, bạn có thể uống nhiều nước hơn mỗi ngày, uống thêm vitamin hoặc nghe sách nói trên đường đi làm.

Giảm dần thói quen cũ cũng được tính là thay đổi nhỏ, như hạn chế thời gian xem TV, lướt Facebook hay số điếu thuốc hút mỗi ngày. Thay đổi càng nhỏ và càng dễ thì càng có khả năng duy trì cao.

5. Lên lịch thực hiện thói quen mới

6 lối tắt để giàu có từ tay trắng - 1
    Một trong những mẹo giúp các triệu phú tự thân bổ sung thói quen tốt là đưa chúng vào danh sách việc cần làm. Hai phần ba triệu phú trong danh sách của Corley đã làm việc này.

Mỗi ngày, bạn cần có trách nhiệm với thói quen mới mà mình cố hình thành. Nếu thói quen đó đơn giản, chỉ sau vài tuần, bạn sẽ không phải ghi vào danh sách việc cần làm nữa.

6. Chặn đứng thói quen xấu

Một mẹo nữa là tạo ra thật nhiều rào cản với thói quen xấu, để bạn ngại thực hiện chúng. Ví dụ, bạn thường ăn vặt nửa đêm khi xem TV. Nếu đặt ngay đầu giường, bạn sẽ rất dễ làm điều này. Nhưng nếu để dưới tầng, hoặc chỗ nào đó thật xa, bạn sẽ ngại đi lấy. Dần dần, bạn sẽ chẳng thiết tha với việc này nữa.
  6. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Anh không biết bắt đầu từ đâu và nói như thế nào, chỉ biết xin lỗi em, người vợ cũ của anh. 4 năm qua em đã một mình vất vả chăm sóc con, còn anh quá sai. Hơn 4 năm yêu em và 7 năm là vợ chồng, em đã vì anh chịu bao vất vả, chịu cưới khi trong tay anh chưa có gì, chịu cùng anh ở trong căn phòng trọ tồi tàn, chịu bao thiệt thòi để anh yên tâm phát triển sự nghiệp. Đáng lẽ anh đã có một gia đình hạnh phúc, sự nghiệp ổn định, 3 đứa con ngoan nhưng anh lại ngoại tình. Anh ép em ly hôn để đi theo tiếng gọi tình yêu đích thực, mặc em van xin gào khóc, mặc em một mình ôm 3 con nhỏ, đứa lớn nhất học lớp lá đứa nhỏ nhất gần 1 tuổi. Em trầm cảm đến tiều tụy, chỉ còn da bọc xương.

Ngày ra tòa anh vui mừng vì được tự do, còn em ôm 3 con rời tòa trong nước mắt, thế mà anh vẫn lạnh lùng không nhìn tới em. Anh để lại nhà cho em (vì 95% tiền ngôi nhà đấy là bố mẹ cho vợ chồng mình sau cưới 2 năm). Ly hôn xong, anh vui với cuộc sống bên người mới, vẫn chu cấp đủ tiền theo tòa án quy định. Còn em cho thuê lại nhà cũ và ôm 3 con thuê nhà mới để bắt đầu lại từ đầu. Em gửi con, xin việc làm, anh không biết được những vất vả sau khi ly hôn mà em gánh chịu một mình. Khi anh có bồ, bố mẹ không ủng hộ và đứng về phía em. Để bố mẹ chấp nhận người mới, anh đã bịa chuyện nói không tốt về em. Từ đứng về phía em, bố mẹ và em gái anh đã quay lưng lại và sỉ vả em. Em chỉ biết gào khóc trong tuyệt vọng. http://chuyennhathanhhunghanoi.com

4 năm qua rồi anh biết nỗi đau trong em vẫn còn, em vẫn hận anh. Mỗi lần anh thăm con, cứ nhìn thấy anh là em gào khóc. Anh phải làm sao đây? Anh biết em hay đọc mục Tâm sự nên viết ra chỉ mong em cho anh được bù đắp khoảng thời gian 4 năm qua.
  7. thanhhung33

thanhhung33 Member

Credit:
    $516,828.89
    taxi tải thành hưng Anh không biết bắt đầu từ đâu và nói như thế nào, chỉ biết xin lỗi em, người vợ cũ của anh. 4 năm qua em đã một mình vất vả chăm sóc con, còn anh quá sai. Hơn 4 năm yêu em và 7 năm là vợ chồng, em đã vì anh chịu bao vất vả, chịu cưới khi trong tay anh chưa có gì, chịu cùng anh ở trong căn phòng trọ tồi tàn, chịu bao thiệt thòi để anh yên tâm phát triển sự nghiệp. Đáng lẽ anh đã có một gia đình hạnh phúc, sự nghiệp ổn định, 3 đứa con ngoan nhưng anh lại ngoại tình. Anh ép em ly hôn để đi theo tiếng gọi tình yêu đích thực, mặc em van xin gào khóc, mặc em một mình ôm 3 con nhỏ, đứa lớn nhất học lớp lá đứa nhỏ nhất gần 1 tuổi. Em trầm cảm đến tiều tụy, chỉ còn da bọc xương.

Ngày ra tòa anh vui mừng vì được tự do, còn em ôm 3 con rời tòa trong nước mắt, thế mà anh vẫn lạnh lùng không nhìn tới em. Anh để lại nhà cho em (vì 95% tiền ngôi nhà đấy là bố mẹ cho vợ chồng mình sau cưới 2 năm). Ly hôn xong, anh vui với cuộc sống bên người mới, vẫn chu cấp đủ tiền theo tòa án quy định. Còn em cho thuê lại nhà cũ và ôm 3 con thuê nhà mới để bắt đầu lại từ đầu. Em gửi con, xin việc làm, anh không biết được những vất vả sau khi ly hôn mà em gánh chịu một mình. Khi anh có bồ, bố mẹ không ủng hộ và đứng về phía em. Để bố mẹ chấp nhận người mới, anh đã bịa chuyện nói không tốt về em. Từ đứng về phía em, bố mẹ và em gái anh đã quay lưng lại và sỉ vả em. Em chỉ biết gào khóc trong tuyệt vọng. http://chuyennhathanhhunghanoi.com

4 năm qua rồi anh biết nỗi đau trong em vẫn còn, em vẫn hận anh. Mỗi lần anh thăm con, cứ nhìn thấy anh là em gào khóc. Anh phải làm sao đây? Anh biết em hay đọc mục Tâm sự nên viết ra chỉ mong em cho anh được bù đắp khoảng thời gian 4 năm qua.
  8. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44

9. thanhhung33

thanhhung33 Member

Credit:
    $516,828.89

10. thanhhung33

thanhhung33 Member

Credit:
    $516,828.89
    taxi tải thành hưng Chào anh, chồng cũ! Không phải mình em thích chuyên mục này, anh cũng thường đọc đúng không? Chắc anh viết tâm sự này trong trạng thái hơi say. Anh có biết tại sao mỗi lần gặp anh em lại gào khóc không? Vì thấy anh là em thấy những ngày tháng kinh hoàng nhất hiện về. Em từng nói nếu có ngày hết yêu, anh hãy nói, chúng ta chia tay một cách văn minh nhất, để tránh tổn thương cho mình và các con. Ngày anh có bồ, em như rơi từ trên cao xuống vực thẳm. Để làm em nản và ngoan ngoãn ký vào tờ giấy ly hôn, anh đã rất tàn nhẫn, về nhà chửi em không nguyên nhân, đánh em mà em không biết lý do mình bị đánh. Anh vu khống em với ba mẹ anh những gì anh còn nhớ không?

Em không giận ba mẹ anh, chỉ buồn là sao tình người lại mong manh đến vậy, vài lời nói tất cả có thể trắng thành đen. Ngày ra tòa, mặc cho em ôm 3 con gào khóc dưới cái nắng tháng 6 chói chang, anh lạnh lùng đến đáng sợ. Em bị trầm cảm nặng phải vào viện tâm thần điều trị, may có bố mẹ em từ Hà Nội vào giúp trông con và luôn bên cạnh động viên, còn có những người bạn tốt nữa. Em dần hồi phục, gạt tất cả đau buồn sang một bên để bắt đầu lại ở tuổi 33. 7 năm ở nhà kiến thức của em đã rơi vãi, giờ phải vừa học, vừa làm, vừa chăm con. 4 năm qua con bệnh, con đau, cấp cứu, anh ở đâu vậy? http://chuyennhathanhhunghanoi.com

Anh đang bận đưa bồ đi du lịch nước ngoài, bận check-in những nhà hàng sang trọng nhỉ? 4 năm qua em đã học thay anh để trở thành người bố tốt, ban ngày em đóng vai bố, ban đêm em trở về đúng nghĩa một người mẹ, ôm ấp vỗ về cho con ngủ. 4 năm gia đình anh chưa một lần hỏi thăm đến 3 đứa cháu nội mặc dù sau ly hôn động thái của em là vẫn đưa con về thăm ông bà 3 lần, bởi em nghĩ trẻ con không có lỗi. Giờ anh bù đắp gì cho em? Bù đắp bằng lời đề nghị như ép em tháng 9 tới ra tòa và anh nhận nuôi 2 con, để em bớt gánh nặng? Chẳng phải năm nay chị bồ của anh tròn 40 tuổi, 4 năm qua chị ấy vẫn không đẻ con cho anh à? Hay em nghe người ta nói mẹ anh và chị ấy đã chửi nhau chẳng ra gì?

Anh chán "ngôi nhà" mà anh từng tuyên bố đó là tình yêu đích thực rồi đúng không? Tình yêu đích thực của anh đã ly hôn, khác ở chỗ là con của chị ấy để cho chồng cũ nuôi nên mới có điều kiện để chia sẻ, vỗ về anh; đâu giống như em chỉ biết cắm mũi vào cơm áo bỉm sữa. Anh đã là phó giám đốc dự án của một tập đoàn xây dựng, có nhà, có tình yêu đích thực, xin anh những lúc say đừng gọi em nói những lời thương nhớ. Giờ 4 mẹ con em sống cùng nhau rất vui vẻ, hạnh phúc, mỗi sáng thức dậy bọn nhỏ giành nhau ôm mẹ và xem ai là người yêu mẹ nhất, tối được nghe bọn nhỏ líu lo hát cho mẹ nghe bài hát về ngôi nhà hạnh phúc. Anh thấy đấy, anh đã không còn chỗ trong ngôi nhà của 4 mẹ con em nữa rồi.
  11. vanchuyen77

vanchuyen77 Member

Credit:
    $380,386.47
    taxi tải thành hưng Tôi và cô ấy quen nhau năm 2011. Đến 2016 tôi đi nghĩa vụ quân sự, đi được hơn một tháng cô ấy đã bỏ tôi theo người khác. Trong lúc quen người kia, cô ấy vẫn lén tạo nick mới để âm thầm nhắn tin với tôi, một phần hỏi thăm tôi, một phần trách tôi không bằng người cô ấy đang quen và khoe nhiều thứ lắm.

Đến 2018 tôi xuất ngũ, cô ấy hẹn đi chơi và lúc đó tôi biết hai người họ chia tay rồi. Cô ấy muốn quen lại, nói giờ thương tôi nhiều lắm, bên người kia cô ấy không có cảm giác gì. Giờ tôi phải làm sao? Tôi như đứng ở giữa và rất phân vân. Còn vấn đề nữa là tuy chúng tôi đã quen nhau lâu như vậy nhưng cô ấy luôn từ chối quan hệ với lý do để khi cưới nhau đã. Tôi nên tiếp tục hay dừng lại? http://chuyennhathanhhunghanoi.com
  12. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Hồng lấy Quân khi mới 25 tuổi. Ở thành phố lấy chồng độ tuổi đó còn được cho là sớm. Lấy xong, hai bên gia đình cho tiền mua một căn chung cư bậc trung khiến ai cũng ghen tỵ với cuộc sống của Hồng. Chính cô cũng cảm thấy mình hạnh phúc khi chồng không bắt Hồng sinh con ngay mà kế hoạch gần một năm để hai vợ chồng có thời gian đi du lịch cùng nhau.

Sau một năm du hí khắp nơi, Hồng mang bầu. Từ hồi Hồng có em bé, mẹ chồng cô đã rậm rịch chuẩn bị để từ Thanh Hóa ra chăm cháu nội. Cả hai ông bà đều về hưu nên khá rảnh rỗi. Ngày Hồng lên bàn sinh, cả bố mẹ chồng nhanh chóng gói ghém đồ ra ở với con. Ông bà ngoại thấy thế cũng thấy mừng cho con mình bởi có ông bà nội ra đỡ đần. Hồng nghĩ có ông bà ở cùng hai mẹ con cũng đỡ được nhiều việc. Nhưng tất cả đều không như tưởng tượng của cô. http://chuyennhathanhhunghanoi.com

Tuy đỡ đần vợ chồng Hồng được việc trông cháu nhưng bố mẹ chồng lại lắm yêu sách. Hồng sinh nở không đi làm nên tất cả chi tiêu đều trông vào lương của chồng. Lương của Quân tháng 15 triệu nhưng phải đưa cho ông bà nội 10 triệu để chi tiêu từ đi chợ đến bỉm của cháu. Ông bà tuy có lương hưu cả nhưng lại không xì ra một đồng nào, chỉ giữ khư khư để dành tiền đi du lịch. Lúc này, ông bà cũng chưa đòi hỏi gì mấy vì thương con trai. Nhưng đến khi hết 6 tháng nghỉ sinh, Hồng đi làm, lại thêm được 10 triệu vào tổng thu nhập thì ông bà mới hay có việc này việc nọ.

Ngoài khoản đưa cho ông bà 10 triệu, thì thỉnh thoảng bà lại đặt mua hoa nghệ tây để uống cho khỏe, một tuần vào ngày nghỉ bà giao con cho vợ chồng trông rồi xin thêm tiền đi dưỡng da làm đẹp. Bố chồng thì lại tốn tiền mưa vợt với giày thể thao để đi tập hàng chiều.

Chưa kể, cô em chồng đi làm bên Nhật trở về Việt Nam làm việc không có chỗ ở cũng chuyển đến nhà Hồng ở ké. Làm việc cho công ty nước ngoài nên cô em chồng đi làm từ sáng đến tối mịt mới về, đã thế, dù ở mấy tháng rồi mà chẳng thấy đưa cho Hồng đồng nào để chi tiêu. Thắc mắc với chồng thì sáng hôm sau mẹ chồng lại bảo với cô, em nó đi từ sáng sớm đến tối mịt có tốn gì đâu, chỉ thêm cái đũa cái bát ăn cơm buổi tối nên thu tiền của nó làm gì, với lại nó cũng đang dồn tiền mua chung cư nên chẳng mấy mà dọn ra đâu. Nghe mẹ chồng nói thế Hồng cũng đành ậm ừ cho qua chuyện.

Nói là thế nhưng sống trong nhà đến cả năm rồi cũng chả thấy cô em chồng đả động gì đến việc ra ở riêng. Trong khi đó bao nhiêu khoản phát sinh khiến Hồng khá chật vật. Có thêm em chồng, căn hộ ba phòng ngủ phải lắp tận 3 cái điều hòa, hoa quả, đồ ăn cũng phải mua thêm cho đủ. Tốn đủ đường nhưng Hồng không dám nói nhiều. Tổng thu nhập của hai vợ chồng Hồng được 25 triệu mà hằng tháng đều hết sạch, chẳng để ra được đồng nào.

Đến lúc con trai hơn hai tuổi đi học mẫu giáo thì Hồng phải chắt bóp chi tiêu. Từ dầu ăn, dầu gội đầu, sữa tắm, nước mắm, đồ dùng sinh hoạt Hồng đều phải chuyển sang dùng loại giá rẻ hơn một nửa. Cô cũng rút lại 5 triệu tiền đưa cho ông bà để chủ động việc chợ, từ chỗ thịt cá ê hề giờ cô chỉ mua một ít để nấu vào canh, xào vào rau cho đỡ tốn. Các khoản làm đẹp của bà mẹ chồng hàng tuần cô cũng cắt luôn với lý do dạo này làm ăn kém nên hết tiền.

Thấy sự thay đổi của con dâu, bố mẹ chồng và em chồng Hồng bực ra mặt, nói mát nói mẻ đủ kiểu. Xong còn nói với cả Quân khiến anh lôi Hồng ra nói chuyện. Được dịp, Hồng xả hết nỗi bực dọc trong lòng. Quân đi làm về cứ đưa tiền mà không biết rằng Hồng phải sít sao chi tiêu thế nào, vất vả ra sao. Nhất là giờ con đi học, con phải tiền học phí, tiền học tiếng Anh… đủ thứ tiền phải chi. Lương hai vợ chồng một tháng 25 triệu mà chẳng để ra được đồng nào phòng khi ốm đau. Nghe vợ nói thế, Quân cũng đuối lý, nhưng vẫn bênh bố mẹ và em. Anh bảo với Hồng, có ông bà cơm nước, đưa con đi học cho đỡ được bao nhiêu, nhiều nhà phải thuê osin thì sao.

Nghe tiếng vợ chồng cãi nhau, bố mẹ chồng cũng nhảy vào chì chiết Hồng, nhà người ta thì mời ông bà lên không được, đây chủ động lên chăm con cho chúng nó thì bị đối xử không ra gì. Hồng uất ức chảy nước mắt nói với ông bà: “Con chưa từng dám kêu ca gì với bố mẹ, nuôi bố mẹ là trách nhiệm của bọn con, nhưng giờ cháu đã đi học, lại phải nuôi thêm cô Liên con thực sự không kham nổi. Con thực sự không biết phải chi tiêu làm sao cho vừa”.

Phải vượt qua ngưỡng chịu đựng thì Hồng mới dám nói thẳng ra như thế. Cô nghĩ giới hạn cuối cùng thì phải ly hôn chứ cô không thể vừa đi làm, vừa chăm con, vừa làm việc nhà, vừa ức chế tinh thần như thế này
  13. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Hồng lấy Quân khi mới 25 tuổi. Ở thành phố lấy chồng độ tuổi đó còn được cho là sớm. Lấy xong, hai bên gia đình cho tiền mua một căn chung cư bậc trung khiến ai cũng ghen tỵ với cuộc sống của Hồng. Chính cô cũng cảm thấy mình hạnh phúc khi chồng không bắt Hồng sinh con ngay mà kế hoạch gần một năm để hai vợ chồng có thời gian đi du lịch cùng nhau.

Sau một năm du hí khắp nơi, Hồng mang bầu. Từ hồi Hồng có em bé, mẹ chồng cô đã rậm rịch chuẩn bị để từ Thanh Hóa ra chăm cháu nội. Cả hai ông bà đều về hưu nên khá rảnh rỗi. Ngày Hồng lên bàn sinh, cả bố mẹ chồng nhanh chóng gói ghém đồ ra ở với con. Ông bà ngoại thấy thế cũng thấy mừng cho con mình bởi có ông bà nội ra đỡ đần. Hồng nghĩ có ông bà ở cùng hai mẹ con cũng đỡ được nhiều việc. Nhưng tất cả đều không như tưởng tượng của cô. http://chuyennhathanhhunghanoi.com

Tuy đỡ đần vợ chồng Hồng được việc trông cháu nhưng bố mẹ chồng lại lắm yêu sách. Hồng sinh nở không đi làm nên tất cả chi tiêu đều trông vào lương của chồng. Lương của Quân tháng 15 triệu nhưng phải đưa cho ông bà nội 10 triệu để chi tiêu từ đi chợ đến bỉm của cháu. Ông bà tuy có lương hưu cả nhưng lại không xì ra một đồng nào, chỉ giữ khư khư để dành tiền đi du lịch. Lúc này, ông bà cũng chưa đòi hỏi gì mấy vì thương con trai. Nhưng đến khi hết 6 tháng nghỉ sinh, Hồng đi làm, lại thêm được 10 triệu vào tổng thu nhập thì ông bà mới hay có việc này việc nọ.

Ngoài khoản đưa cho ông bà 10 triệu, thì thỉnh thoảng bà lại đặt mua hoa nghệ tây để uống cho khỏe, một tuần vào ngày nghỉ bà giao con cho vợ chồng trông rồi xin thêm tiền đi dưỡng da làm đẹp. Bố chồng thì lại tốn tiền mưa vợt với giày thể thao để đi tập hàng chiều.

Chưa kể, cô em chồng đi làm bên Nhật trở về Việt Nam làm việc không có chỗ ở cũng chuyển đến nhà Hồng ở ké. Làm việc cho công ty nước ngoài nên cô em chồng đi làm từ sáng đến tối mịt mới về, đã thế, dù ở mấy tháng rồi mà chẳng thấy đưa cho Hồng đồng nào để chi tiêu. Thắc mắc với chồng thì sáng hôm sau mẹ chồng lại bảo với cô, em nó đi từ sáng sớm đến tối mịt có tốn gì đâu, chỉ thêm cái đũa cái bát ăn cơm buổi tối nên thu tiền của nó làm gì, với lại nó cũng đang dồn tiền mua chung cư nên chẳng mấy mà dọn ra đâu. Nghe mẹ chồng nói thế Hồng cũng đành ậm ừ cho qua chuyện.

Nói là thế nhưng sống trong nhà đến cả năm rồi cũng chả thấy cô em chồng đả động gì đến việc ra ở riêng. Trong khi đó bao nhiêu khoản phát sinh khiến Hồng khá chật vật. Có thêm em chồng, căn hộ ba phòng ngủ phải lắp tận 3 cái điều hòa, hoa quả, đồ ăn cũng phải mua thêm cho đủ. Tốn đủ đường nhưng Hồng không dám nói nhiều. Tổng thu nhập của hai vợ chồng Hồng được 25 triệu mà hằng tháng đều hết sạch, chẳng để ra được đồng nào.

Đến lúc con trai hơn hai tuổi đi học mẫu giáo thì Hồng phải chắt bóp chi tiêu. Từ dầu ăn, dầu gội đầu, sữa tắm, nước mắm, đồ dùng sinh hoạt Hồng đều phải chuyển sang dùng loại giá rẻ hơn một nửa. Cô cũng rút lại 5 triệu tiền đưa cho ông bà để chủ động việc chợ, từ chỗ thịt cá ê hề giờ cô chỉ mua một ít để nấu vào canh, xào vào rau cho đỡ tốn. Các khoản làm đẹp của bà mẹ chồng hàng tuần cô cũng cắt luôn với lý do dạo này làm ăn kém nên hết tiền.

Thấy sự thay đổi của con dâu, bố mẹ chồng và em chồng Hồng bực ra mặt, nói mát nói mẻ đủ kiểu. Xong còn nói với cả Quân khiến anh lôi Hồng ra nói chuyện. Được dịp, Hồng xả hết nỗi bực dọc trong lòng. Quân đi làm về cứ đưa tiền mà không biết rằng Hồng phải sít sao chi tiêu thế nào, vất vả ra sao. Nhất là giờ con đi học, con phải tiền học phí, tiền học tiếng Anh… đủ thứ tiền phải chi. Lương hai vợ chồng một tháng 25 triệu mà chẳng để ra được đồng nào phòng khi ốm đau. Nghe vợ nói thế, Quân cũng đuối lý, nhưng vẫn bênh bố mẹ và em. Anh bảo với Hồng, có ông bà cơm nước, đưa con đi học cho đỡ được bao nhiêu, nhiều nhà phải thuê osin thì sao.

Nghe tiếng vợ chồng cãi nhau, bố mẹ chồng cũng nhảy vào chì chiết Hồng, nhà người ta thì mời ông bà lên không được, đây chủ động lên chăm con cho chúng nó thì bị đối xử không ra gì. Hồng uất ức chảy nước mắt nói với ông bà: “Con chưa từng dám kêu ca gì với bố mẹ, nuôi bố mẹ là trách nhiệm của bọn con, nhưng giờ cháu đã đi học, lại phải nuôi thêm cô Liên con thực sự không kham nổi. Con thực sự không biết phải chi tiêu làm sao cho vừa”.

Phải vượt qua ngưỡng chịu đựng thì Hồng mới dám nói thẳng ra như thế. Cô nghĩ giới hạn cuối cùng thì phải ly hôn chứ cô không thể vừa đi làm, vừa chăm con, vừa làm việc nhà, vừa ức chế tinh thần như thế này
  14. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Vợ chồng tôi sinh được 2 cô con gái, sống tại TPHCM. Con lớn đã học xong đại học, con thứ đang học năm thứ 2. Tôi 53 tuổi, lớn hơn vợ 4 tuổi. Đã lâu rồi tôi có ý định sinh thêm một đứa con trai, nhưng vì điều kiện công việc không cho phép tôi sinh thêm con thứ 3.

Thời gian gần đây, tôi đi công tác ngoài tỉnh có quen một cô bạn gái kém 19 tuổi. Cô ta chưa lập gia đình nhưng có một đứa con 9 tuổi. Đây là kết quả mối tình sau khi cô ta học xong đại học. Bạn gái tôi ở vậy nuôi con cho đến giờ. Cô ta yêu tôi tha thiết, và tôi cũng vậy. Tôi đã nói dối bạn gái rằng mình đang độc thân và không cho cô ta biết mình đã có vợ và 2 con gái. Do tính chất công việc, một tháng chúng tôi có dịp gặp nhau 2, 3 hôm. Nhiều hôm cô ta xin nghỉ làm ở công ty để gặp tôi dù khoảng cách xa 200 km. Cô ta mong có một đứa con với tôi và làm đám cưới.

Hiện nay bạn gái tôi đã mang bầu được một tháng. Cô ta muốn tổ chức một đám cưới nhỏ để gia đình, bạn bè, đồng nghiệp đến chung vui. Tôi hơi lo lắng vì không biết phải làm sao. Tôi có nên nói sự thật với vợ và cô bạn gái hay không? Không nói ra tôi sợ sau này mọi người sẽ biết. Mong chuyên gia và độc giả cho ý kiến giúp tôi. Xin cảm ơn. http://chuyennhathanhhunghanoi.com
  15. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Vợ chồng tôi sinh được 2 cô con gái, sống tại TPHCM. Con lớn đã học xong đại học, con thứ đang học năm thứ 2. Tôi 53 tuổi, lớn hơn vợ 4 tuổi. Đã lâu rồi tôi có ý định sinh thêm một đứa con trai, nhưng vì điều kiện công việc không cho phép tôi sinh thêm con thứ 3.

Thời gian gần đây, tôi đi công tác ngoài tỉnh có quen một cô bạn gái kém 19 tuổi. Cô ta chưa lập gia đình nhưng có một đứa con 9 tuổi. Đây là kết quả mối tình sau khi cô ta học xong đại học. Bạn gái tôi ở vậy nuôi con cho đến giờ. Cô ta yêu tôi tha thiết, và tôi cũng vậy. Tôi đã nói dối bạn gái rằng mình đang độc thân và không cho cô ta biết mình đã có vợ và 2 con gái. Do tính chất công việc, một tháng chúng tôi có dịp gặp nhau 2, 3 hôm. Nhiều hôm cô ta xin nghỉ làm ở công ty để gặp tôi dù khoảng cách xa 200 km. Cô ta mong có một đứa con với tôi và làm đám cưới.

Hiện nay bạn gái tôi đã mang bầu được một tháng. Cô ta muốn tổ chức một đám cưới nhỏ để gia đình, bạn bè, đồng nghiệp đến chung vui. Tôi hơi lo lắng vì không biết phải làm sao. Tôi có nên nói sự thật với vợ và cô bạn gái hay không? Không nói ra tôi sợ sau này mọi người sẽ biết. Mong chuyên gia và độc giả cho ý kiến giúp tôi. Xin cảm ơn. http://chuyennhathanhhunghanoi.com
  16. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Chúng tôi đã trải qua 10 năm trong hôn nhân, có một trai một gái, chúng đều thương bố mẹ. Vấn đề là ở tôi, tôi muốn buông bỏ mọi thứ. Trong cuộc hôn nhân này tôi đã cố gắng để giữ gia đình vì con. Tôi định chia tay vợ 2-3 lần trong suốt 10 năm qua cũng bởi cô ấy xúc phạm, không tôn trọng tôi và gia đình. Cách cô ấy đối xử với gia đình chồng cũng bình thường. Tôi và vợ đều xuất thân nghèo khó, lên Hà Nội học đại học và làm việc rồi ở lại đây, dù vậy chúng tôi khác nhau về nền tảng và quan điểm, cả cách dạy con... Tôi đã hy vọng vợ mình vì tình yêu, vì chồng mà thay đổi tính nóng nảy, hung dữ, thế nhưng tôi đã lầm, tính tình thật không thể thay đổi nếu người đó không ngộ ra.

Sống với vợ lúc nào tôi cũng thấy căng thẳng, mệt mỏi về tài chính, tiền của tôi vợ giữ hết, không có một thú vui nào cho riêng mình vì không có thời gian và không có tiền. Tiền vợ phát mỗi tháng vài triệu dù tôi là trụ cột gia đình về thu nhập, cũng mua được căn nhà ở Hà Nội, thu nhập giờ tầm 30 triệu mỗi tháng, thu nhập của vợ tầm 5-7 triệu/tháng. Về tình cảm tôi luôn u uất và không thể hiện mình được. Tôi là người sống tình cảm và mong muốn một cuộc sống vợ chồng hòa hợp và đồng điệu, cuộc sống tình dục cũng bắt đầu lệch lạc, vợ gần như không có nhu cầu mặc dù chỉ cách nhau có 3 tuổi. Tôi không phải dạng đàn ông tìm thú vui bên ngoài khi chán vợ. Bạn bè bảo tôi là dạng rất nguy hiểm, chúng tôi "bóc bánh trả tiền" xong là xong, hoặc cặp con bồ, chán rồi thôi. Tôi thấy mình đúng vậy, chắc tôi sống nghiêm túc quá chăng? Tôi cũng hạn chế các cuộc họp mặt bạn bè vào cuối tuần để chơi với con, hay chỉ để ở nhà. Tôi cũng muốn làm cho gia đình mình nhiều thứ nhưng cuộc sống tự lập, hai bên không giúp đỡ được nên lúc nào cũng túng thiếu, nợ nần ngân hàng.

Lúc này tôi không muốn gắn bó với vợ thêm nữa, không muốn sống thật lòng, sợ một ngày nào đó tôi sẽ ngoại tình, sẽ xúc phạm hay làm tổn thương vợ. Khi không còn thương yêu thì không thấy xót xa, chỉ còn tình nghĩa, có điều tôi đang kẹt vì hai đứa con của mình. Cha mẹ ly hôn thì con tôi sẽ sống với mẹ nó, tôi không muốn chia cắt 2 đứa, một là tôi sẽ nuôi, hai là vợ tôi nuôi. Nếu con sống với vợ sẽ bị nhiễm bởi tính cách cô ấy, quát tháo, ồn ào và bị tiêm nhiễm bởi suy nghĩ tiêu cực, những câu nói cay nghiệt. Tôi giành quyền nuôi con thì quá tàn nhẫn với cô ấy. http://chuyennhathanhhunghanoi.com

Tôi đang ngoại tình tư tưởng bởi những người phụ nữ dịu dàng, ngọt ngào và hiểu biết mà tôi tiếp xúc trong công việc. Tôi không có ý định tấn công, tiến tới với ai trong số họ vì họ đều có gia đình, là người vợ tốt, có những người chồng tốt. Giờ tôi bắt đầu đến ngưỡng quan tâm đến người phụ nữ khác và đang thích một người. Tôi sợ đến ngày mình trở nên căm ghét vợ hoặc vợ cũng đối xử với tôi như vậy, vì khi sống không có tình yêu chắc chắn sẽ làm người khác buồn hoặc xúc phạm nhau. Tôi đã nói hết mọi điều với vợ, vợ cũng níu kéo nhưng giờ gần như không đổi và tôi cũng không thể tiếp tục được nữa. Mong mọi người cho tôi lời khuyên.
  17. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    taxi tải thành hưng Chúng tôi đã trải qua 10 năm trong hôn nhân, có một trai một gái, chúng đều thương bố mẹ. Vấn đề là ở tôi, tôi muốn buông bỏ mọi thứ. Trong cuộc hôn nhân này tôi đã cố gắng để giữ gia đình vì con. Tôi định chia tay vợ 2-3 lần trong suốt 10 năm qua cũng bởi cô ấy xúc phạm, không tôn trọng tôi và gia đình. Cách cô ấy đối xử với gia đình chồng cũng bình thường. Tôi và vợ đều xuất thân nghèo khó, lên Hà Nội học đại học và làm việc rồi ở lại đây, dù vậy chúng tôi khác nhau về nền tảng và quan điểm, cả cách dạy con... Tôi đã hy vọng vợ mình vì tình yêu, vì chồng mà thay đổi tính nóng nảy, hung dữ, thế nhưng tôi đã lầm, tính tình thật không thể thay đổi nếu người đó không ngộ ra.

Sống với vợ lúc nào tôi cũng thấy căng thẳng, mệt mỏi về tài chính, tiền của tôi vợ giữ hết, không có một thú vui nào cho riêng mình vì không có thời gian và không có tiền. Tiền vợ phát mỗi tháng vài triệu dù tôi là trụ cột gia đình về thu nhập, cũng mua được căn nhà ở Hà Nội, thu nhập giờ tầm 30 triệu mỗi tháng, thu nhập của vợ tầm 5-7 triệu/tháng. Về tình cảm tôi luôn u uất và không thể hiện mình được. Tôi là người sống tình cảm và mong muốn một cuộc sống vợ chồng hòa hợp và đồng điệu, cuộc sống tình dục cũng bắt đầu lệch lạc, vợ gần như không có nhu cầu mặc dù chỉ cách nhau có 3 tuổi. Tôi không phải dạng đàn ông tìm thú vui bên ngoài khi chán vợ. Bạn bè bảo tôi là dạng rất nguy hiểm, chúng tôi "bóc bánh trả tiền" xong là xong, hoặc cặp con bồ, chán rồi thôi. Tôi thấy mình đúng vậy, chắc tôi sống nghiêm túc quá chăng? Tôi cũng hạn chế các cuộc họp mặt bạn bè vào cuối tuần để chơi với con, hay chỉ để ở nhà. Tôi cũng muốn làm cho gia đình mình nhiều thứ nhưng cuộc sống tự lập, hai bên không giúp đỡ được nên lúc nào cũng túng thiếu, nợ nần ngân hàng.

Lúc này tôi không muốn gắn bó với vợ thêm nữa, không muốn sống thật lòng, sợ một ngày nào đó tôi sẽ ngoại tình, sẽ xúc phạm hay làm tổn thương vợ. Khi không còn thương yêu thì không thấy xót xa, chỉ còn tình nghĩa, có điều tôi đang kẹt vì hai đứa con của mình. Cha mẹ ly hôn thì con tôi sẽ sống với mẹ nó, tôi không muốn chia cắt 2 đứa, một là tôi sẽ nuôi, hai là vợ tôi nuôi. Nếu con sống với vợ sẽ bị nhiễm bởi tính cách cô ấy, quát tháo, ồn ào và bị tiêm nhiễm bởi suy nghĩ tiêu cực, những câu nói cay nghiệt. Tôi giành quyền nuôi con thì quá tàn nhẫn với cô ấy. http://chuyennhathanhhunghanoi.com

Tôi đang ngoại tình tư tưởng bởi những người phụ nữ dịu dàng, ngọt ngào và hiểu biết mà tôi tiếp xúc trong công việc. Tôi không có ý định tấn công, tiến tới với ai trong số họ vì họ đều có gia đình, là người vợ tốt, có những người chồng tốt. Giờ tôi bắt đầu đến ngưỡng quan tâm đến người phụ nữ khác và đang thích một người. Tôi sợ đến ngày mình trở nên căm ghét vợ hoặc vợ cũng đối xử với tôi như vậy, vì khi sống không có tình yêu chắc chắn sẽ làm người khác buồn hoặc xúc phạm nhau. Tôi đã nói hết mọi điều với vợ, vợ cũng níu kéo nhưng giờ gần như không đổi và tôi cũng không thể tiếp tục được nữa. Mong mọi người cho tôi lời khuyên.
  18. vanchuyen77

vanchuyen77 Member

Credit:
    $380,386.47
    Chuyển nhà thành hưng Tại TP Hà Nội - Việt Nam
    Chuyển nhà thành hưng hà nội Nhiều năm nay tại Hà Nội, chuyển nhà trọn gói Thành Hưng luôn được khách hàng tin dùng, trở thành thương hiệu phổ biến
    Chuyển nhà thành hưng​
    Chuyển nhà thành hưng hà nội Nhiều năm nay tại Hà Nội, chuyển nhà trọn gói Thành Hưng luôn được khách hàng tin dùng, trở thành thương hiệu phổ biến trong lĩnh vực tháo dỡ và vận chuyển trọn gói nội thất gia đình, doanh nghiệp tới nơi ở mới. Chỉ tính riêng năm 2017, hệ thống của Thành Hưng đã phục vụ di chuyển cho 5600 hợp đồng chuyển nhà, chuyển vật liệu, dọn dẹp nhà mới, tháo dỡ nhà cũ…cho khách hàng ở khu vực Hà Nội.

Nếu để ý những phản hồi về cách chúng tôi làm việc hay về thương hiệu Thành Hưng trên Internet, bạn có thể đọc được nhiều lời khen ngợi dành cho chúng tôi. Từ những hài lòng đó, Thành Hưng đang ngày càng cố gắng nhằm cung cấp các giải pháp chuyển nhà hiện đại, nhanh chóng, gọn gàng hơn nữa. Đồng thời tập trung đào tạo đội ngũ nhân sự có thái độ ôn hòa khi làm việc với khác hàng.

Vậy những yếu tối nào giúp chúng tôi đạt được sự tin tưởng trong mắt khách hàng? Cho phép Thành Hưng chia sẻ thêm:
    – Yếu tố đầu tiên để chúng tôi trở thành thương hiệu tin cậy mỗi khi khách hàng có nhu cầu chuyển nhà đó là Thành Hưng cam kết đảm bảo an toàn và nguyên vẹn tài sản. Nếu trong quá trình triển khai lỡ làm hư hỏng đồ của khách hàng, chúng tôi sẽ đền lại hoàn toàn giá trị của món đồ đó. Đặc biệt, chúng tôi có các quy định để bảo quản những đồ vật quý, dễ vỡ trong lúc vận chuyển.

– Giờ làm việc linh hoạt: Khách hàng thường rảnh hơn vào các ngày cuối tuần. Kể cả nhiều những công ty vận chuyển như chúng tôi cũng làm như vậy. Thành Hưng vinh dự khi cuối tuần vẫn có những đội ngũ nhân viên nhiệt tình, tiếp tục công việc để hỗ trợ khách hàng chuyển nhà nhanh nhất để không lỡ mất những dự định của quý vị. Chúng tôi hỗ trợ liên tục 24/7, kể cả các dịp lễ.

– Chúng tôi đa năng: Bạn có thể yêu cầu Thành Hưng hỗ trợ nhiều việc khác không chỉ là chuyển nhà như đóng gói hàng hóa, dọn dẹp kho bãi, sắp xếp lại chỗ ở mới, vận chuyển vật dụng, trang thiết bị….

– Khuyến mãi liên tục: Chúng tôi có rất nhiều những chương trình giảm giá để kích cầu khách hàng sử dụng dịch vụ hàng tháng. Thành Hưng tin khi bạn đang đọc bài này thì ngoài trang chủ cũng đang đăng tải một chương trình ưu đãi nào đó rất hấp dẫn. Xem các chương trình giảm giá

– Phạm vi hỗ trợ rộng: Không chỉ nội thành, ngoại ô Hà Nội cùng các quận huyện xa trung tâm có nhu cầu sử dụng dịch vụ, chúng tôi sẵn sàng hỗ trợ bất kỳ lúc nào.

– Đào tạo, sát hạch nhân viên liên tục: Chúng tôi hiểu sự hài lòng của khách hàng là động lực, cũng là yếu tố giúp công ty Thành Hưng có thể tồn tại và phát triển. Đội ngũ chuyên viên của vận tải Thành Hưng mỗi tháng được đào tạo thêm về sự tử tế, thái độ thân thiện đối với khách hàng trong mọi trường hợp. Tất nhiên, chất lượng công việc vẫn luôn được đặt lên hàng đầu.

– Khó khăn nào cũng vượt qua: Đúng vậy, không một công trình nào có thể làm khó chúng tôi. Thành Hưng có đội ngũ nhân viên, dàn xe chuyên dụng. Các phương tiên, dụng cụ hỗ trợ đủ để tháo dỡ bất kỳ công trình nào ở địa lý nào một cách an toàn và khoa học, chuyên nghiệp nhất.

Quý khách hàng có thể giúp đỡ chúng tôi như thế nào?
    – Giúp Thành Hưng kê khai chính xác số tài sản và ước lượng kích thước một số đồ đạc to lớn. Hãy đảm bảo rằng không có chứa những tài sản quý giá, các đồ vật dễ cháy nổ, giấy tờ quan trọng… bên trong đồ đạc mà nhân viên chúng tôi không tiện mở hoặc không phát hiện ra.

– Nếu khách hàng tự đóng gói đồ và chỉ cần chúng tôi vận chuyển, vui lòng sử dụng các loại bao bì chắc chắn cũng như những nút thắt cần buộc kỹ, băng keo cuốn chặt. Tránh khi chúng tôi vận chuyển có thể bị thủng làm rơi rớt. Nhất là các chuyến xe vận chuyển đường dài.

– Hãy tham gia cùng chúng tôi: Khách hàng có thể đi theo xe của Thành Hưng tới nơi ở mới để tiện hỗ trợ vấn đề giao thông, địa chỉ nhà ở và kiểm soát đồ đạc. Cũng vậy, chúng tôi cần một người nhà của bạn ở lại chỗ ở cũ hỗ trợ chúng tôi tháo dỡ tiếp đồ dùng còn lại và cũng để quản lý tài sản đó.

Bên trên là một số thông tin chính về Taxi tải Thành Hưng, hy vọng giúp quý khách hiểu được phần nào trách nhiệm của chúng tôi đối với tài sản của khách hàng. Sự hỗ trợ của quý khách hàng trong lúc vận chuyển là yếu tố quan trọng để chúng tôi hoàn thành công việc một cách nhanh chóng và trôi chảy nhất.

Gọi chúng tôi ngay: khi bạn có nhu cầu chuyển nhà, chuyển công ty, chuyển văn phòng, kho bãi… nhé.Kính chúc quý khách hàng sức khỏe và thành công !

>> Dịch vụ nổi bật: dịch vụ chuyển văn phòng nhanh chóng
  19. vanchuyen77

vanchuyen77 Member

Credit:
    $380,386.47
    Dịch vụ chuyển nhà Đông Anh
    Chuyển nhà đông anh theo những nam gân đây sự phát chuyển nghành kinh tế của khu vực huyện đông anh có các khu công nghiệp như khu công nghiệp bắc thăng long
    chuyển nhà đông anh​

Chuyển nhà đông anh theo những nam gân đây sự phát chuyển nghành kinh tế của khu vực huyện đông anh có các khu công nghiệp như khu công nghiệp bắc thăng long , khu công nghiệp Nguyên Khê làm sự kinh tết phát chuyển cục nhanh các nhà đầu tư bất đông sản cũng phát triển theo xu hương có con đường võ Nguyên Giáp kéo dài tuwg sân bay nội bài về cầu nhật tân, làm cho hai bên đường nóng bỏng về giá đất sốt với nhưng người mua để ở và đi làm cho tiện đến nhưng tuyến đường thuận lợi, và các trung tâm hành chính công ty chuyển văn phòng kho bạc, chuyển văn phòng cho các khối cơ quan, như công an huyện, ủy ban nhân dân huyện, môi trường, phòng giáo dục, phòng tai nguyên, bưu điện
    • Chuyển nhà Bắc Hồng
    • Chuyển nhà Cao Lỗ
    • Chuyển nhà Cổ Loa
    • Chuyển nhà Đại Mạch
    • Chuyển nhà Đản Dị
    • Chuyển nhà Đào Cam Mộc
    • Chuyển nhà Đào Duy Tùng
    • Chuyển nhà Đông Hội
    • Chuyển nhà Dục Nội
    • Chuyển nhà Dục Tú
    • Chuyển nhà Ga Đông Anh
    • Chuyển nhà Gia Lương
    • Chuyển nhà Hải Bối
    • Chuyển nhà Hoàng Sa
    • Chuyển nhà Lâm Tiên
    • Chuyển nhà Lê Hữu Tựu
    • Chuyển nhà Liên Hà
    • Chuyển nhà Nam Hồng
    • Chuyển nhà Nguyên Khê
    • Chuyển nhà Nguyễn Thực
    • Chuyển nhà Phúc Lộc
    • Chuyển nhà Phương Trạch
    • Chuyển nhà Thiết Bị Điện
    • Chuyển nhà Thư Lâm
    • Chuyển nhà Thụy Lâm
    • Chuyển nhà Thụy Lôi
    • Chuyển nhà Trường Sa
    • Chuyển nhà Uy Nỗ
    • Chuyển nhà Vân Hà
    • Chuyển nhà Vân Nội
    • Chuyển nhà Vân Trì
    • Chuyển nhà Việt Hùng
    • Chuyển nhà Võ Nguyên Giáp
    • Chuyển nhà Võ Văn Kiệt
    • Chuyển nhà Xuân Canh
    • Chuyển nhà Yên Thường
    • Chuyển nhà Nam Hông
    • Công ty chuyển nhà hà nội: Dịch vụ, An toàn, Chất Lượng
    • Dịch vụ được ưu đãi.
      Miễn phí thùng carton cho khách hàng
      Miễn phí băng dính cho khách hàng
      Miễn phí màng chít cho khách hàng
      Miễn phí bao bì để đóng gói cho khách hàng
      Đ/c: Số nhà 16 Yên Hòa – Quận Cầu Giấy - TP. Hà Nội
      ĐT: ( 024) 37 733 733
    • Web: http://chuyennhathanhhunghanoi.com
  20. thanhhunghn81

thanhhunghn81 Member

Credit:
    $774,627.44
    Mỗi ngày thành hưng khảo sát mười nhà
    Công ty chuyển nhà thành hưng, hôm nay khảo sát nhà số 3, ngõ số 6 Xuận diệu tây hồ mới đến công đã nhân thấy đây là một đại gia, mới vào đến công cái đã có
    Vận chuyển nhà thành hưng​
    Công ty chuyển nhà thành hưng, hôm nay khảo sát nhà số 3, ngõ số 6 Xuận diệu tây hồ mới đến công đã nhân thấy đây là một đại gia, mới vào đến công cái đã có một người ra công đón và hỏi luôn bạn cỏ phải bên công ty chuyển nhà thành hưng hưng không, nhân viên công ty đáp lời và bảo bên em là công ty chuyển nhà, văn phòng thành hưng, chúng em đi khảo sát đều phải mặc Áo đông phục của công ty chị ạ, chị ta mởi công mấy cho vào và kiểm tra nhân viên có đúng là bên thành hưng hay không, nhân viên công ty nhanh ý và cới áo chống nắng và đưa cho xem thẻ của bên công ty, chị chủ nhà ok và đưa đi khảo sát toàn bộ nhà.
    Nội dung và các hạng mục vận chuyển như sau.
    • Tầng 1: Một bộ bàn ghế SoFa – một bộ bàn ghế sa lông – một bộ bàn Ăn - một xe đạp địa hình – một xe đua – một kệ tivi loại to – ti vi 2 cái , tủ lanh một cái, tủ mát một cái, một võng nan, một tủ dầy, một gương cheo tường, đồ gia dụng khu bếp ước tính đóng thùng carton 30 thùng, khảo sát tầng 1 đã xong
    • Tầng 2: phòng 201 có một giường, có hai tủ quần áo loại tủ 4 cánh, một kệ tivi+ tivi, một bôn chăn ga gối đệm, quần áo 15 thùng carton.
    Phòng 202 có một giường, một tủ quần áo, một tủ sách một bàn học, quần áo 10 thùng carton chăn ga gối đệm
    Phòng 203 một bàn làm việc, một ghế xoai, một giường ngủ, chăn ga gối đệm, một tủ quần áo, tài liệu 8 thùng carton, quần áo 9 thùng carton
    • Tầng 3 một bộ bàn ghế uống nước, sáu châu cây cảnh, mười hai tủ tài liệu hãng hòa phát, máy giặt một cái, một cây nước nóng, mười lăm bao tải bao đồ chơi, phần khảo sát đã xong
    Chị chủ nhà bảo nhà chj chuyển hai nơi một nơi về linh đàm, một nơi về tp Bắc ninh, chị bảo giá cả thì sao, nhân viên công ty thành hưng mấy báo giá nếu chị làm dịch vụ chuyển nhà trọn gói mà vận chuyển hai nơi thì hết 16,000,000 đồng chị chủ nhà cũng đẵn đo rồi một lúc sau chị chủ nhà ok và đặt cọc cho công ty 2,000,000 đồng và yêu cầu hôm làm mang cả hợp đồng để ký, nhân viên công ty cũng thông báo cho gia đình là thùng carton và vật tư phụ được miễn phí
    Công ty thành hưng cũng khuyến cáo đến tất cả các khách hàng trên thị trường rất nhiều thành hưng giả nhái thương hiệu và giả mạo thành hưng và nói rối mấy khách hàng là bên công ty thành hưng nhưng thực chất là không phải vì thành hưng chỉ có số điện thoại ( 024 ) 37.733.733 còn ngoài gia đều không phải của thành hưng.!